Ilimin samfur

Canja wurin Canja wurin atomatik (ATS) Maƙera
Manufar TRONKI ita ce inganta rayuwar mutane da ingancin muhalli ta hanyar amfani da fasahar sarrafa wutar lantarki da ayyuka.
Manufar kamfaninmu ita ce samar da samfurori da ayyuka masu gasa a fagagen sarrafa gida, sarrafa kansa na masana'antu, da sarrafa makamashi.

Ta yaya Canjawa ta atomatik (ATS) ke aiki?
Canja wurin canja wuri ta atomatik (ATS) na'urar sauya wutar lantarki ce mai kaifin basira wacce ke ƙarƙashin ikon sarrafawa.Babban aikin ATS shine tabbatar da cewa ana isar da wutar lantarki ta ci gaba daga ɗaya daga cikin hanyoyin samar da wutar lantarki guda biyu zuwa da'irar lodi mai alaƙa (kayan lantarki kamar fitilu, injina, kwamfutoci, da sauransu).
Dabarar sarrafawa, wanda kuma aka sani da mai sarrafawa ta atomatik, yawanci tushen microprocessor ne kuma yana ci gaba da bin sigogin lantarki (ƙarfin wutar lantarki, mitar) na tushen wuta na farko da madadin.ATS za ta wuce ta atomatik (canza) da'irar lodi zuwa ɗayan tushen wutar lantarki (idan akwai ɗaya) idan tushen wutar lantarki da aka haɗa ta kasa.Yawancin sauyawa ta atomatik, ta tsohuwa, suna neman haɗi zuwa tushen wutar lantarki na farko (mai amfani).Za su iya haɗawa kawai zuwa tushen wutar lantarki (injin-jannata, kayan aiki na madadin) lokacin da ya zama dole (rashin tushe na farko) ko nema (umarnin mai aiki).

Nau'in Warewa Insulation Nau'in Wutar Dual Power ATS Canja wurin Canja wurin atomatik

Ƙa'idar Aiki ta Canja wuri ta atomatik (ATS).
ATS na iya sarrafawa lokacin da janareta na ajiyar ajiya ya dogara da ƙarfin lantarki a cikin ainihin samar da gini.Dole ne su kuma wuce nauyin zuwa janareta na madadin bayan haka.Suna aiki ne ta hanyar hana janareta na ajiya daga zama tushen wutar lantarki kafin a kunna na'urar adana wutar lantarki na wucin gadi.
Misali ɗaya na tsari-mataki-mataki mai ATS na iya amfani da shi shine:
(1) Lokacin da wutar lantarki a lokacin gini ke fita, ATS yana fara janareta na madadin.Wannan ya sa janareta ta shirya kanta don samar da wutar lantarki ga gidan.
(2) Lokacin da aka shirya janareta don yin aiki, ATS yana canza wutar gaggawa zuwa kaya.
(3) Daga nan sai ATS ya umurci janareta ya rufe lokacin da aka dawo da wutar lantarki.
Lokacin da wuta ta gaza, canjin canja wuri ta atomatik yana umurci janareta ya fara.Lokacin da aka shirya janareta don samar da wuta, ATS yana canza wutar gaggawa zuwa kaya.Da zarar an dawo da wutar lantarki, ATS yana canzawa zuwa wutar lantarki kuma yana ba da umarnin rufe janareta.
Idan gidanku yana da ATS wanda ke sarrafa janareta na ajiya, ATS zai fara janareta lokacin da katsewar wutar lantarki ya faru.Don haka janareta na madadin zai fara samar da wuta.Injiniyoyin gabaɗaya suna tsara gidaje tare da canja wurin na'urori kamar yadda janareta ya kasance mai zaman kansa daga tsarin da ke rarraba wuta a cikin ginin.Wannan yana kare janareta daga yin lodi fiye da kima.Wani ma'auni na kariya da injiniyoyi ke amfani da shi shine cewa suna buƙatar lokutan "sanyi" don hana janareta daga yin zafi sosai.
Zane-zane na ATS wani lokaci yana ba da izinin zubar da kaya ko canza fifikon wasu da'irori.Wannan yana ba da damar wutar lantarki da wutar lantarki su zagaya ta hanyoyin da suka fi dacewa ko amfani ga bukatun ginin.Waɗannan zaɓuɓɓukan za su iya zuwa da amfani don hana janareta, allunan da'irar motoci, da sauran abubuwan haɗin gwiwa daga zazzaɓi ko wuce gona da iri da wutar lantarki.
Loading mai laushi zai iya zama hanyar da ke ba da damar canja wurin kaya daga kayan aiki zuwa na'urori masu haɗaka da inganci yadda ya kamata, wanda kuma zai iya rage asarar wutar lantarki yayin waɗannan canja wurin.

Canjawa ta atomatik (ATS)
Ƙarƙashin ƙarancin wutar lantarki ta atomatik majalissar canzawa tana ba da ingantacciyar hanyar canja wurin haɗin kai mai mahimmanci tsakanin tushen wutar lantarki na farko da na madadin.Cibiyoyin bayanai, asibitoci, masana'antu, da nau'ikan nau'ikan kayan aikin da ke buƙatar ci gaba ko kusa-ci gaba da lokaci yawanci suna amfani da tushen wutar lantarki na gaggawa (madaidaicin) kamar janareta ko ciyarwar kayan aiki a madadin lokacin da tushen wutar lantarki na yau da kullun (na farko) ya zama babu. .

Generator Atomatik Canja wurin Canja wurin (ATS) Shigarwa
Tashoshin wutar lantarki suna amfani da rufaffiyar da'ira mai kama da gidaje don buƙatun mai amfani.Bincike ko kayan aiki waɗanda ke ba da tabbaci ga ci gaba da wutar lantarki suna amfani da Canja-canje ta atomatik a cikin ƙarin tsare-tsare masu rikitarwa don biyan bukatunsu na musamman.Dole ne tsarin shigarwa na sauyawa ta atomatik na janareta ya yi amfani da waɗannan shirye-shiryen don biyan bukatun mutum ɗaya na gidaje da gine-gine.
Injiniyoyin lantarki na iya ƙirƙirar waɗannan ƙira don wuraren da kansu kuma su yi ɗakunan sarrafawa don dalilai daban-daban, kamar a asibitoci ko cibiyoyin bayanai.Ana iya amfani da waɗannan har ma a cikin fitilun gaggawa waɗanda ke nuna mutane su fita idan ya cancanta, samun iska mai haɗari don kawar da sinadarai masu guba daga ɗakuna, har ma da ƙararrawa lokacin sa ido kan wuraren gobara.
Yadda waɗannan ƙirar canjin atomatik ke aiki na iya haɗa da ƙararrawa waɗanda ke nuna rashin ƙarfi.Wannan yana ba da umarni masu sauyawa ta atomatik don fara haɓaka janareta na madadin.Bayan gano cewa sun fara, saitin yana rarraba wutar lantarki a fadin ginin lokacin zayyana na'ura ta atomatik canja wurin sauyawa.

Canja wuri ta atomatik (ATS) don Generator
Cikakken sauyawar canja wuri ta atomatik yana lura da wutar lantarki mai shigowa daga layin mai amfani zagaye kowane lokaci.
Lokacin da aka katse wutar lantarki, canjin canja wuri ta atomatik nan da nan ya hango al'amarin kuma ya sigina janareta ya fara.
Da zarar janareta yana gudana a daidai gudun da ya dace, atomatik canja wurin canja wuri a amince da kashe kayan aiki da kuma a lokaci guda bude da janareta layin wutar lantarki daga janareta.
A cikin daƙiƙa guda, tsarin janareta na ku ya fara samar da wutar lantarki ga mahimman da'irar gaggawa na gidanku ko kasuwancin ku.Canja wurin canja wuri yana ci gaba da kallon yanayin layin mai amfani.
Lokacin da canjin canja wuri ta atomatik ya hango wutar lantarkin layin mai amfani ya dawo daidai, yana sake jujjuya nauyin wutar lantarki zuwa layin mai amfani kuma yana ci gaba da sa ido don asarar amfanin mai zuwa.Har ila yau janareta zai yi aiki na tsawon lokacin sanyin injin na mintuna da yawa yayin da tsarin gabaɗayan ke shirye don ƙarewar wutar lantarki na gaba.

(ZXM789) M.2021.206.C70062_00

Interlock vs atomatik Canja wurin Canja wurin
Waɗannan na'urori guda biyu suna aiki iri ɗaya.Koyaya, aikin su ya bambanta.Aikace-aikacen su kuma daban-daban.Sauyawa ta atomatik galibi kasuwanci ce kuma a cikin waɗancan gidaje masu faɗin tare da kulle-kullen da ake amfani da su a aikace-aikacen zama da wuraren da ba su da ƙarancin kashe wutar lantarki.Kuna buƙatar sauyawa ta atomatik idan kun fi son samun cikakken tsarin sarrafa kansa wanda baya buƙatar kulawa.Hakanan ya dace don aikace-aikacen kasuwanci ko masana'antu waɗanda ke buƙatar ci gaba da ƙarfi.Kuna buƙatar ɗaya daga cikin waɗannan na'urori a cikin gidanku idan kuna da madaidaicin janareta na wuta.Har ila yau, buƙatu ne ga kowane ginin kasuwanci don samun ikon adanawa tare da sauyawar canja wuri.